Trường hợp không được kéo dài thời hạn thực hiện hợp đồng

Ngày hỏi:11/04/2014

Có trường hợp nào không được kéo dài thời hạn thực hiện hợp đồng hay không?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khoản 4 Điều 296 Luật thương mại 2005 quy định: Việc kéo dài thời hạn thực hiện nghĩa vụ hợp đồng quy định tại khoản 1 Điều này không áp dụng đối với hợp đồng mua bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ có thời hạn cố định về giao hàng hoặc hoàn thành dịch vụ.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn