Trường hợp làm lại thẻ kiểm tra thị trường do bị mất thì thời hạn sử dụng có thay đổi không?

Ngày hỏi:30/10/2018

Tôi có cập nhật được thông tin Bộ Công Thương có ban hành quy định về Thẻ kiểm tra thị trường. Theo đó, tôi hiện có vấn đề cần được hỗ trợ, cụ thể: Trường hợp làm lại thẻ kiểm tra thị trường do bị mất thì thời hạn sử dụng có thay đổi không? Mong sớm nhận được phản hồi.

Hiếu Huỳnh - Tp. HCM

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại Khoản 6 Điều 6 Thông tư 33/2018/TT-BCT quy định về Thẻ kiểm tra thị trường do Bộ trưởng Bộ Công Thương ban hành, có hiệu lực từ 23/11/2018, có quy định:

      Thời hạn sử dụng ghi trên Thẻ không thay đổi khi thực hiện cấp lại Thẻ do thay đổi thông tin ghi trên thẻ kiểm tra thị trường; Thẻ kiểm tra thị trường bị mất, hư hỏng không sử dụng được; trừ trường hợp quy định tại khoản 3 Điều 10 Thông tư này.

      => Như vậy, Thời hạn sử dụng ghi trên Thẻ không thay đổi khi thực hiện cấp lại Thẻ.

      Trên đây là nội dung tư vấn. Mong là những thông tin chia sẻ trên đây sẽ giúp ích cho bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn