Trường hợp nào không được nạp LPG vào chai và phải thực hiện kiểm định?

Ngày hỏi:11/05/2017

Trường hợp nào không được nạp LPG vào chai và phải thực hiện kiểm định? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật! Em là sinh viên đang thực tập tại một công ty với hệ thống cửa hàng kinh doanh LPG? Cho em hỏi, trường hợp nào không được nạp LPG vào chai và phải thực hiện kiểm định? Văn bản nào điều chỉnh vấn đề này? Mong nhận được trả lời từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin chân thành cảm ơn!
Lê Hoàng (hoangtran***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Khoản 4 Điều 13 Thông tư 41/2011/TT-BCT về quản lý an toàn trong lĩnh vực khí dầu mỏ hóa lỏng thì không được nạp LPG vào chai, đồng thời phải thực hiện kiểm định khi xuất hiện một trong các trường hợp sau:

    a) Chai quá thời hạn kiểm định;

    b) Chai chưa được kiểm định hoặc không thể xác định được thời hạn kiểm định.

    Trên đây là quy định về những trường hợp không được nạp LPG vào chai và thực hiện kiểm định. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 41/2011/TT-BCT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn