Trường hợp nào thì được cấp lại Thẻ kiểm tra thị trường?

Ngày hỏi:30/10/2018

Chào Ban biên tập, tôi có cập nhật được thông tin Bộ Công Thương có ban hành quy định về Thẻ kiểm tra thị trường. Theo đó, tôi vừa qua có làm mất thẻ kiểm tra thị trường rồi, tôi đang rất hoang mang, không biết mình có được cấp lại thẻ hay không, nhờ Ban biên tập hỗ trợ giúp tôi trường hợp nào thì được cấp lại Thẻ kiểm tra thị trường? Mong sớm nhận được phản hồi.

Hải Dương - Lâm Đồng

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo quy định tại Khoản 1 Điều 6 Thông tư 33/2018/TT-BCT quy định về Thẻ kiểm tra thị trường do Bộ trưởng Bộ Công Thương ban hành, có hiệu lực từ 23/11/2018, có quy định:

      Các trường hợp được cấp lại Thẻ, điều kiện cấp lại Thẻ cho từng trường hợp, cụ thể:

      a) Thay đổi thông tin ghi trên thẻ kiểm tra thị trường;

      b) Thẻ kiểm tra thị trường bị mất, hư hỏng không sử dụng được;

      c) Hết thời hạn sử dụng ghi trên thẻ kiểm tra thị trường và đáp ứng các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều 13 của Pháp lệnh này;

      d) Hết 12 tháng kể từ khi kết thúc thời gian bị thi hành kỷ luật hạ bậc lương, giáng chức, cách chức và đáp ứng các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều 13 của Pháp lệnh này.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn