Trường hợp thu hồi giấy phép hoạt động cơ sở in xuất bản phẩm

Ngày hỏi:14/03/2017

Trường hợp thu hồi giấy phép hoạt động cơ sở in xuất bản phẩm. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định trường hợp nào thu hồi giấy phép hoạt động cơ sở in xuất bản phẩm? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trường hợp thu hồi giấy phép hoạt động cơ sở in xuất bản phẩm
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Khoản 3 Điều 13 Nghị định 195/2013/NĐ-CP hướng dẫn Luật xuất bản thì cơ sở in xuất bản phẩm bị thu hồi giấy phép hoạt động theo một trong các trường hợp sau:

      a) Cơ sở in xuất bản phẩm không đáp ứng đủ các điều kiện quy định tại các điểm a, b và c khoản 1 Điều này trong quá trình hoạt động;

      b) Cơ sở in có các thay đổi quy định tại khoản 6 Điều này mà không làm thủ tục đổi giấy phép.

      d) Không đáp ứng điều kiện quy định tại Điểm b Khoản 1 Điều này;

      e) Hết thời hạn 06 tháng, kể từ ngày được cấp giấy phép hoạt động in xuất bản phẩm không đầu tư đủ thiết bị theo quy định tại Điểm c Khoản 2 Điều này.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Trường hợp thu hồi giấy phép hoạt động cơ sở in xuất bản phẩm. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 195/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn