Việc thông báo công khai thông tin về kết quả thực hiện chương trình khuyến mại được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:02/07/2018

Việc thông báo công khai thông tin về kết quả thực hiện chương trình khuyến mại được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Hữu Vi. Tôi đang có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Việc thông báo công khai thông tin về kết quả thực hiện chương trình khuyến mại được quy định ra sao? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Hi vọng sớm nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc thông báo công khai thông tin về kết quả thực hiện chương trình khuyến mại được quy định tại Khoản 3 Điều 21 Nghị định 81/2018/NĐ-CP hướng dẫn Luật thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại do Thủ tướng Chính phủ ban hành với nội dung như sau:

      Thương nhân thực hiện chương trình khuyến mại theo các hình thức ngoài các hình thức quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 21 Nghị định 81/2018/NĐ-CP có trách nhiệm thông báo công khai thông tin về kết quả thực hiện khuyến mại tại địa điểm khuyến mại hoặc trên phương tiện thông tin hoặc trên website của thương nhân (nếu có website). Nội dung thông tin phải thông báo công khai gồm:

      - Tên chương trình khuyến mại;

      - Địa bàn thực hiện khuyến mại (các tỉnh, thành phố nơi thương nhân thực hiện khuyến mại);

      - Hình thức khuyến mại;

      - Hàng hóa, dịch vụ được khuyến mại;

      - Hàng hóa, dịch vụ dùng để khuyến mại (giải thưởng, quà tặng);

      - Thời gian thực hiện khuyến mại;

      - Khách hàng của chương trình khuyến mại (đối tượng hưởng khuyến mại);

      - Cơ cấu giải thưởng và tổng giá trị giải thưởng đã trao của chương trình khuyến mại.

      Trên đây là nội dung trả lời về việc thông báo công khai thông tin về kết quả thực hiện chương trình khuyến mại. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 81/2018/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn