Xếp hạng khu du lịch, điểm du lịch, tuyến du lịch được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:12/11/2016

Xếp hạng khu du lịch, điểm du lịch, tuyến du lịch được quy định như thế nào? Và được quy định cụ thể ở đâu? Em xin chào và chúc sức khoẻ các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Em tên là Trần Đan Thanh, quê ở Nghệ An. Ở chỗ em vừa có một địa điểm du lịch được công nhận cấp quốc gia. Em thắc mắc việc xếp hạng khu du lịch, điểm du lịch, tuyến du lịch được quy định ra sao? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Số điện thoại của em là: 098747*****.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Việc xếp hạng khu du lịch, điểm du lịch, tuyến du lịch đã được quy định cụ thể tại Điều 22 Luật Du lịch 2005.

    Theo đó, việc xếp hạng khu du lịch, điểm du lịch, tuyến du lịch được quy định như sau: khu du lịch, điểm du lịch, tuyến du lịch được xếp hạng ở cấp quốc gia hoặc cấp địa phương căn cứ vào quy mô, mức độ thu hút khách du lịch, khả năng cung cấp và chất lượng dịch vụ.

    Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về việc xếp hạng khu du lịch, điểm du lịch, tuyến du lịch. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Luật Du lịch 2005.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn