Báo cáo công tác an toàn kho quỹ trong việc quản lý, bảo quản, vận chuyển tiền mặt, tài sản quý, giấy tờ có giá

Ngày hỏi:31/08/2017

Báo cáo công tác an toàn kho quỹ trong việc quản lý, bảo quản, vận chuyển tiền mặt, tài sản quý, giấy tờ có giá như thế nào? Chào các anh/chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Em đang muốn tìm hiểu một số nội dung quy định về công tác tổ chức thực hiện việc giao nhận, bảo quản, vận chuyển tiền mặt, tài sản quý, giấy tờ có giá của pháp luật hiện nay để phục vụ cho nhu cầu công việc của mình. Chính vì vậy, mong Ban biên tập vui lòng giải đáp cho em thắc mắc sau: Báo cáo công tác an toàn kho quỹ trong việc quản lý, bảo quản, vận chuyển tiền mặt, tài sản quý, giấy tờ có giá được quy định ra sao? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời từ Ban biên tập! Em chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe anh/chị rất nhiều.

 Tùng Lan (lan***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Báo cáo công tác an toàn kho quỹ trong việc quản lý, bảo quản, vận chuyển tiền mặt, tài sản quý, giấy tờ có giá được quy định tại Điều 69 Thông tư 01/2014/TT-NHNN quy định về giao nhận, bảo quản, vận chuyển tiền mặt, tài sản quý, giấy tờ có giá do Thống đốc Ngân hàng Nhà nước Việt Nam ban hành như sau:

    Hàng năm, Ngân hàng Nhà nước chi nhánh, tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài báo cáo công tác an toàn kho quỹ theo các nội dung tại Thông tư này. Báo cáo của tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài gửi về Ngân hàng Nhà nước chi nhánh trên địa bàn và tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài cấp trên (nếu có). Ngân hàng Nhà nước chi nhánh, tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài tổng hợp báo cáo gửi Ngân hàng Nhà nước (Cục Phát hành và Kho quỹ) trước ngày 15 tháng 01 năm kế tiếp.

    Trên đây là nội dung tư vấn về việc báo cáo công tác an toàn kho quỹ trong việc quản lý, bảo quản, vận chuyển tiền mặt, tài sản quý, giấy tờ có giá. Để có thể hiểu chi tiết hơn về quy định này bạn vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 01/2014/TT-NHNN.

    Trân trọng thông tin đến bạn!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Vận chuyển tiền
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn