Căn cứ đánh giá đối với Người đại diện tại công ty nhà nước

Ngày hỏi:28/10/2019

Xin chào, tôi đang tìm hiểu các quy định về người giữ chức danh tại công ty nhà nước. Cho tôi hỏi căn cứ đánh giá đối với Người đại diện tại công ty nhà nước như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 9 Thông tư 147/2016/TT-BQP thì căn cứ đánh giá đối với Người đại diện như sau:

      - Quy định hiện hành của pháp luật và Điều lệ của doanh nghiệp;

      - Kết quả, hiệu quả sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp;

      - Việc thực hiện vai trò định hướng doanh nghiệp có vốn chi phối của Nhà nước theo đúng mục tiêu, định hướng của Nhà nước và Bộ Quốc phòng;

      - Việc chấp hành, tuân thủ của Người đại diện đối với chủ trương, nghị quyết; chế độ thông tin, báo cáo và sự chỉ đạo của Bộ Quốc phòng.

      Trên đây là quy định về căn cứ đánh giá đối với Người đại diện tại công ty nhà nước.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:


    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT