Cập nhật thông tin sáng kiến trên phần mềm Thi đua khen thưởng ngành Tài chính

Ngày hỏi:04/09/2019

Quy chế mới của Bộ Tài chính quy định như thế nào về vấn đề cập nhật thông tin sáng kiến trên phần mềm Thi đua khen thưởng ngành Tài chính? Mong nhận được phản hồi!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cập nhật thông tin sáng kiến trên phần mềm Thi đua khen thưởng ngành Tài chính
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 8 Quy chế ban hành kèm theo Quyết định 1361/QĐ-BTC năm 2019 quy định về vấn đề cập nhật thông tin sáng kiến, cụ thể như sau:

      Trong thời hạn 20 ngày làm việc kể từ khi có kết quả công nhận sáng kiến, các đơn vị thực hiện cập nhật dữ liệu vào Phần mềm Thi đua khen thưởng theo thẩm quyền công nhận sáng kiến:

      - Đơn vị cấp Vụ, Cục và tương đương: Cập nhật các sáng kiến do đơn vị công nhận.

      - Đơn vị cấp Tổng cục và tương đương: Cập nhật các Quyết định công nhận sáng kiến do đơn vị ký.

      - Vụ Thi đua Khen thưởng - Bộ Tài chính: Cập nhật các Quyết định công nhận sáng kiến do Bộ Tài chính ký.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT