Chi phí phát hành tín phiếu ngân hàng nhà nước sử dụng nguồn tiền ở đâu?

Ngày hỏi:29/10/2019

Tôi đang thắc mắc rằng các tín phiếu mà ngân hàng nhà nước phát hành sẽ dùng nguồn tiền từ đâu để phát hành theo quy định mới nhất? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 8 Thông tư 16/2019/TT-NHNN (Có hiệu lực ngày 09/12/2019) quy định chi phí phát hành tín phiếu ngân hàng nhà nước cụ thể như sau:

      Chi phí phát hành và trả lãi tín phiếu Ngân hàng Nhà nước được Ngân hàng Nhà nước hạch toán vào chi phí nghiệp vụ của Ngân hàng Nhà nước.

      Như vậy, các chi phí phát hành tín phiếu ngân hàng nhà nước sẽ được ngân hàng nhà nước hoạch toán vào chi phí nghiệp vụ của ngân hàng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT