Cơ quan phát hành ấn phẩm tiền tệ là cơ quan nào?

Ngày hỏi:12/05/2017

Các ấn phẩm về tiền tệ ngân hàng do ai tổ chức xuất bản? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Hải, hiện đang sống tại Nghệ An. Tôi có thắc mắc về vấn đề cơ quan nào xuất bản các ấn phẩm về tiền tệ và ngân hàng? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Xin chân thành cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Cơ quan tổ chức xuất bản các ấn phẩm tiền tệ và ngân hàng được quy định tại Điều 41 Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010, theo đó:

    Ngân hàng Nhà nước tổ chức xuất bản các ấn phẩm về tiền tệ và ngân hàng theo quy định của pháp luật.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề cơ quan tổ chức xuất các ấn phẩm về tiền tệ và ngân hàng. Để biết thêm thông tin chi tiết ban nên tham khảo tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn