Công thức tính giá bán của 1 tín phiếu ngân hàng nhà nước

Ngày hỏi:28/10/2019

Tôi muốn mua tín phiếu ngân hàng nhà nước, vậy cho hỏi theo thông tin mới nhất thì công thức tính giá bán của 1 tín phiếu được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Công thức tính giá bán của 1 tín phiếu ngân hàng nhà nước
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điều 5 Thông tư 16/2019/TT-NHNN (Có hiệu lực ngày 09/12/2019) quy định công thức tính giá bán 1 tín phiếu ngân hàng nhà nước như sau:

      Giá bán một (01) tín phiếu Ngân hàng Nhà nước được xác định theo công thức sau:

      Trong đó:

      G: Giá bán một (01) tín phiếu Ngân hàng Nhà nước;

      MG: Mệnh giá tín phiếu Ngân hàng Nhà nước;

      L: Lãi suất tín phiếu Ngân hàng Nhà nước (%/năm);

      t: Thời hạn tín phiếu Ngân hàng Nhà nước (số ngày).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT