Công thức xác định số tín phiếu mà ngân hàng nhà nước bán ra

Ngày hỏi:29/10/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy đinh mới thì số tín phiếu mà ngân hàng nhà nước bán ra được xác định bằng công thức tính nào? Mong nhận được câu trả lời.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 5 Thông tư 16/TT-NHNN (Có hiệu lực ngày 09/12/2019) quy định cách xác định số tín phiếu mà ngân hàng nhà nước bán ra bằng công thức sau:

      GG = G x N

      Trong đó:

      GG: Số tiền bán tín phiếu Ngân hàng Nhà nước;

      G: Giá bán một (01) tín phiếu Ngân hàng Nhà nước;

      N: Số lượng tín phiếu Ngân hàng Nhà nước phát hành.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT