Điều kiện của tổ chức kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán

Ngày hỏi:16/10/2016

Điều kiện tổ chức kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán được quy định như thế nào? Bạn đọc Trần Thị Nhị Hiền, địa chỉ mail tran****@gmail.com hỏi: Em mới đọc báo và biết có người mới trúng giải Jackpot của Công ty Xổ số điện toán Việt Nam (Vietlott) trị giá lên tới 92 tỷ VNĐ. Trước giờ em cũng không chơi loại vé số này, nhưng hiện nay em có người thân muốn tham gia lĩnh vực này. Cho em hỏi: Điều kiện của tổ chức kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Em xin cám ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Điều kiện tổ chức kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán được quy định tại Điều 33 Thông tư 136/2013/TT-BTC hướng dẫn hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó: 

    1. Có hệ thống, thiết bị xổ số tự chọn số điện toán đáp ứng được các điều kiện kỹ thuật theo quy định tại Điều 34 Thông tư này.

    2. Các sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán dự kiến phát hành được Bộ Tài chính chấp thuận theo quy định tại Điều 36 Thông tư này.

    Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về điều kiện tổ chức kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán, được quy định tại Thông tư 136/2013/TT-BTC. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn. 

    Trân trọng! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn