Đối tượng được Ngân hàng Nhà nước bảo lãnh vay vốn là ai?

Ngày hỏi:12/05/2017

Ngân hàng Nhà nước bão lãnh vay vốn cho đối tượng nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thiện hiện đang sống và làm viêc tại Thanh Hóa. Tôi có thắc mắc về đối tượng nào được Ngân hàng Nhà nước bảo lãnh vay vốn? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Xin cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Đối tượng được Ngân hàng Nhà nước bảo lãnh vay vốn được quy định tại Điều 25 Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010, theo đó:

    Ngân hàng Nhà nước không bảo lãnh cho tổ chức, cá nhân vay vốn, trừ trường hợp bảo lãnh cho tổ chức tín dụng vay vốn nước ngoài theo quyết định của Thủ tướng Chính phủ

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề đối tượng được Ngân hàng Nhà nước bảo lãnh vay vốn. Để biết thêm thông tin chi tiết ban nên tham khảo tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn