Hồ sơ bổ nhiệm giám định viên tư pháp lĩnh vực tiền tệ cần ảnh 2x3 hay 3x4?

Ngày hỏi:02/12/2020

Em muốn biết trong hồ sơ bổ nhiệm giám định viên tư pháp lĩnh vực tiền tệ và ngân hàng thì mình cần ảnh 2x3 hay 3x4 ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 6 Thông tư 14/2020/TT-NHNN (Có hiệu lực từ 01/01/2021) thì hồ sơ bổ nhiệm giám định viên tư pháp trong lĩnh vực tiền tệ ngân hàng gồm có:

      - Văn bản đề nghị bổ nhiệm giám định viên tư pháp của Thủ trưởng đơn vị thuộc Ngân hàng Nhà nước nơi người được đề nghị bổ nhiệm đang công tác;

      - Bản sao có chứng thực các văn bằng chứng minh chuyên ngành được đào tạo quy định tại điểm b khoản 1 Điều 5 Thông tư này phù hợp với lĩnh vực chuyên môn được đề nghị bổ nhiệm; văn bản công nhận của cấp có thẩm quyền đối với văn bằng do cơ sở giáo dục nước ngoài cấp;

      - Sơ yếu lý lịch có xác nhận của cấp có thẩm quyền;

      - Xác nhận thời gian hoạt động chuyên môn của người được đề nghị bổ nhiệm giám định viên tư pháp theo Phụ lục 01 ban hành kèm theo Thông tư này;

      Trường hợp người được đề nghị bổ nhiệm giám định viên tư pháp có thời gian thực tế hoạt động chuyên môn tại đơn vị khác thuộc Ngân hàng Nhà nước hoặc tại các cơ quan, tổ chức khác (đơn vị khác) thì thời gian hoạt động chuyên môn của người được đề nghị bổ nhiệm giám định viên tư pháp bao gồm thời gian thực tế làm việc tại đơn vị đề nghị và thời gian thực tế làm việc tại đơn vị khác;

      - 02 ảnh cỡ 2cm x 3cm theo quy định của Bộ Tư pháp.

      Như vậy, hồ sơ bổ nhiệm giám định viên tư pháp trong lĩnh vực tiền tệ ngân hàng dùng 02 ảnh cỡ 2x3 cm bạn nhé.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Giám định tư pháp
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn