Không cho phép chi nhánh NHNNg bảo lãnh cho chủ đầu tư dự án bất động sản hình thành trong tương lai

Ngày hỏi:28/11/2017

Đề nghị cho biết lý do không cho phép chi nhánh NHNNg bảo lãnh cho chủ đầu tư dự án bất động sản hình thành trong tương lai?

    Nội dung này được Ngân hàng Nhà nước Việt Nam tư vấn như sau:

    • Quy định tại Thông tư 07/2015/TT-NHNN là phù hợp với quy định tại Khoản 1 Điều 56 Luật KDBĐS (chủ đầu tư dự án bất động sản trước khi bán, cho thuê mua nhà ở hình thành trong tương lai phải được NHTM có đủ năng lực thực hiện bảo lãnh).


    Nguồn:

    Cổng thông tin điện tử Ngân hàng Nhà nước Việt Nam
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn