Lập báo cáo tại thành viên, đơn vị thành viên tham gia Hệ thống TTLNH

Ngày hỏi:15/01/2018

Lập báo cáo tại thành viên, đơn vị thành viên tham gia Hệ thống TTLNH. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Lập báo cáo tại thành viên, đơn vị thành viên tham gia Hệ thống TTLNH như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 37 Thông tư 37/2016/TT-NHNN quy định việc quản lý, vận hành và sử dụng Hệ thống Thanh toán điện tử liên ngân hàng Quốc gia do Ngân hàng Nhà nước Việt Nam ban hành có hiệu lực từ ngày 01/09/2018 thì:

      Đối với các đơn vị thành viên

      a) Báo cáo chuyển tiền đi (Mẫu số TTLNH-16);

      b) Báo cáo chuyển tiền đến (Mẫu số TTLNH-17);

      c) Đối chiếu chuyển tiền đi (Mẫu số TTLNH-18);

      d) Đối chiếu chuyển tiền đến (Mẫu số TTLNH-19);

      đ) Bảng kết quả thanh toán của đơn vị thành viên (Mẫu số TTLNH-20).

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Lập báo cáo tại thành viên, đơn vị thành viên tham gia Hệ thống TTLNH. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 37/2016/TT-NHNN để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thanh toán liên ngân hàng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn