Mức ngoại tệ Bộ tài chính được lưu giữ lại ngân sách là bao nhiêu?

Mức ngoại tệ Bộ tài chính được lưu giữ lại ngân sách là bao nhiêu?

Ngày hỏi:12/05/2017

Ngoại tệ Bộ tài chính được lưu giữ tại ngân sách nhà nước là bao nhiêu? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thiên Ân, hiện đang công tác tại Hà Nội. Tôi có thắc mắc về ngoại tệ mà Bộ tài chính được lưu giữ tại ngân sách có bị giới hạn hay không? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Xin cảm ơn.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Mức ngoại tệ Bộ tài chính được lưu giữ lại ngân sách được quy định tại Điều 34 Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010, theo đó:

    Thủ tướng Chính phủ quy định mức ngoại tệ Bộ Tài chính được giữ lại từ nguồn thu ngân sách để chi các khoản chi ngoại tệ thường xuyên của ngân sách nhà nước. Số ngoại tệ còn lại Bộ Tài chính bán cho Dự trữ ngoại hối nhà nước tập trung tại Ngân hàng Nhà nước.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề mức ngoại tệ Bộ tài chính được lưu lại ngân sách. Để biết thêm thông tin chi tiết ban nên tham khảo tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Ngoại tệ
Bộ Tài chính
Ngân sách
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn