Mức trích lập quỹ của ngân hàng nhà nước do ai quy định?

Ngày hỏi:12/05/2017

Mức trích lập quỹ của ngân hàng nhà nước do ai quy định? Chào Ban Biên Tập Thư Ký Luật, tôi là Toàn hiện đang công tác tại Kiên Giang. Tôi có thắc mắc về ai là nguời quyết định mức trích lập quỹ của ngân hàng nhà nước? Mong Ban Biên Tập Thư Ký Luật trả lời giúp tôi. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức trích lập quỹ của ngân hàng nhà nước do ai quy định?
      (ảnh minh họa)
    • Nguời quyết định mức trích lập quỹ của ngân hàng nhà nước được quy định tại Điều 45 Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010, theo đó:

      Mức trích lập và việc sử dụng các quỹ tại khoản 1 Điều này thực hiện theo quy định của Thủ tướng Chính phủ.

      Trên đây là tư vấn của Ban Biên Tập Thư Ký Luật về vấn đề mức trích lập quỹ của ngân hàng nhà nước do ai quy định. Để biết thêm thông tin chi tiết ban nên tham khảo tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn