Mức vốn pháp định của Ngân hàng Nhà nước do ai quyết định?

Ngày hỏi:12/05/2017

Ai quyết định mức vốn pháp định Ngân hàng Nhà nước? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thắng hiện đang công tác tại thành phố Nha Trang. Tôi có thắc mắc về mức vốn pháp định của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam do ai quyết định? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Người quyết định mức vốn pháp định của Ngân hàng Nhà nước được quy định tại Điều 42 Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010, theo đó:

    Mức vốn pháp định của Ngân hàng Nhà nước do Thủ tướng Chính phủ quyết định.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn người quyết định mức vốn pháp định của ngân hàng nhà nước. Để biết thêm thông tin chi tiết ban nên tham khảo tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn