Mức xử phạt khi vi phạm thủ tục, thời hạn thanh toán tạm ứng ngân sách nhà nước trong lĩnh vực kho bạc nhà nước

Ngày hỏi:11/03/2020

Xin cho hỏi: Hành vi vi phạm thủ tục, thời hạn thanh toán tạm ứng ngân sách trong lĩnh vực kho bạc nhà nước được quy định sẽ bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 8 Thông tư 87/2019/TT-BTC có quy định vềmức xử phạt khi vi phạm thủ tục, thời hạn thanh toán tạm ứng ngân sách nhà nước trong lĩnh vực kho bạc nhà nước, cụ thể như sau:

      - Mức xử phạt cụ thể đối với các hành vi được xác định như sau:

      + Phạt tiền 1.500.000 đồng đối với hành vi quy định tại Khoản 1 Điều 59 Nghị định số 63/2019/NĐ-CP nếu không có tình tiết tăng nặng, tình tiết giảm nhẹ.

      + Phạt tiền 3.000.000 đồng đối với hành vi quy định tại Khoản 2 Điều 59 Nghị định số 63/2019/NĐ-CP nếu không có tình tiết tăng nặng, tình tiết giảm nhẹ.

      - Biện pháp khắc phục hậu quả được thực hiện theo quy định tại Khoản 3 Điều 59 Nghị định số 63/2019/NĐ-CP.

      Ban biên tập phản hồi.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn