Năm tài chính của ngân hàng Nhà nước được tính như thế nào? Ngày hỏi:12/05/2017

Năm tài chính của ngân hàng nhà nước được bắt đầu khi nào và kết thúc khi nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Tâm, hiện đang sống và làm việc tại Hải Dương. Tôi muốn biết năm tài chính của ngân hàng nhà nước bắt đầu khi nào và kết thúc khi nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp. Xin cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Năm tài chính của Ngân hàng Nhà nước được quy định tại Điều 48 Luật Ngân hang Nhà nước Việt Nam 2010, theo đó:

    Năm tài chính của Ngân hàng Nhà nước bắt đầu từ ngày 01 tháng 01 và kết thúc vào ngày 31 tháng 12 năm dương lịch.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề năm tài chính của Ngân hàng Nhà nước. Để biết thêm thông tin chi tiết ban nên tham khảo tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn