Ngân hàng chính sách có phải tham gia bảo hiểm tiền gửi không?

Ngày hỏi:16/05/2017

Ngân hàng chính sách có phải tham gia bảo hiểm tiền gửi không? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thanh An hiện đang công tác tại Rạch Giá. Tôi muốn biết ngân hàng chính sách có phải tham gia bảo hiểm tiền gửi không? Văn bản nào quy định điều này?  Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc tham gia bảo hiểm tiền gửi của ngân hàng chính sách được quy định tại Khoản 3 Điều 4 Nghị định 68/2013/NĐ-CP quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành Luật Bảo hiểm tiền gửi, theo đó:

      Ngân hàng chính sách không phải tham gia bảo hiểm tiền gửi.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề tham gia bải hiểm tiền gửi của ngân hàng chính sách. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Nghị định 68/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn