Ngân hàng hợp tác xã có được thực hiện tất cả các hoạt động ngân hàng hay không?

Ngày hỏi:03/06/2021

Theo quy định pháp luật hiện hành thì đối với ngân hàng hợp tác xã có thể được thực hiện tất cả các hoạt động ngân hàng hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Ngân hàng hợp tác xã có được thực hiện tất cả các hoạt động ngân hàng hay không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 2 Điều 4 Luật các tổ chức tín dụng 2010 quy định như sau:

      Ngân hàng là loại hình tổ chức tín dụng có thể được thực hiện tất cả các hoạt động ngân hàng theo quy định của Luật này. Theo tính chất và mục tiêu hoạt động, các loại hình ngân hàng bao gồm ngân hàng thương mại, ngân hàng chính sách, ngân hàng hợp tác xã.

      Như vậy, đối với ngân hàng hợp tác xã có thể được thực hiện tất cả các hoạt động ngân hàng theo quy định pháp luật về tổ chức tín dụng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Ngân hàng hợp tác xã
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn