Ngân hàng Nhà nước được mở tài khoản tại đâu?

Ngày hỏi:12/05/2017

Ngân hàng Nhà nước được mở tài khoản tại đâu? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Khánh, hiện đang sống và làm việc tại Hà Nội. Tôi có thắc mắc về vấn đề mở tài khoản của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam tại đâu? Vấn đề này được quy định tại đâu? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Xin cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Việc mở tài khoản của ngân hàng nhà nước được quy định tại Khoản 1 Điều 27 Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010, theo đó:

    Ngân hàng Nhà nước được mở tài khoản và thực hiện giao dịch trên tài khoản ở ngân hàng nước ngoài, tổ chức tiền tệ, ngân hàng quốc tế.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề mở tài khoản của ngân hàng nhà nước. Để biết thêm thông tin chi tiết ban nên tham khảo tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn