Nguyên tắc vay tiêu dùng tại công ty tài chính là gì?

Ngày hỏi:05/06/2017

Nguyên tắc vay tiêu dùng tại công ty tài chính được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Hùng, sống tại Tp.HCM, hiện đang làm việc trong lĩnh vực tài chính. Tôi đang tìm hiểu về nguyên tắc vay tiêu dùng tại công ty tài chính. Cho tôi hỏi nguyên tắc vay tiêu dùng tại công ty tài chính quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)   

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nguyên tắc vay tiêu dùng tại công ty tài chính được quy định tại Khoản 3 Điều 5 Thông tư 43/2016/TT-NHNN quy định cho vay tiêu dùng công ty tài chính như sau:

      Khách hàng vay vốn công ty tài chính phải đảm bảo sử dụng vốn vay đúng mục đích, hoàn trả nợ gốc và lãi tiền vay đúng thời hạn đã thỏa thuận với công ty tài chính.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về nguyên tắc vay tiêu dùng tại công ty tài chính. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại thông tư 43/2016/TT-NHNN.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn