Phạm vi bảo lãnh ngân hàng

Ngày hỏi:28/11/2017

Khi bảo lãnh thực hiện hợp đồng, TCTD có thể phát hành giá trị bảo lãnh lớn hơn giá trị nghĩa vụ của bên được bảo lãnh quy định tại hợp đồng trúng thầu không?

    Nội dung này được Ngân hàng Nhà nước Việt Nam tư vấn như sau:

    • Theo Điều 9 Thông tư 07/2015/TT-NHNN, TCTD chỉ được phát hành cam kết bảo lãnh có giá trị tối đa bằng nghĩa vụ tài chính của bên được bảo lãnh với bên nhận bảo lãnh.


    Nguồn:

    Cổng thông tin điện tử Ngân hàng Nhà nước Việt Nam
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn