Phương thức trả thưởng biến đổi theo doanh thu cho xổ số tự chọn số điện toán

Ngày hỏi:16/10/2016

Phương thức trả thưởng biến đổi theo doanh thu cho xổ số tự chọn số điện toán là gì? Bạn đọc Nguyễn Quyết Thắng, địa chỉ mail nguyen****@gmail.com hỏi: Em mới đọc báo và biết có người mới trúng giải Jackpot của Công ty Xổ số điện toán Việt Nam (Vietlott) trị giá lên tới 92 tỷ VNĐ. Em có tìm hiểu về xổ số này và có biết về Phương thức trả thưởng biến đổi theo doanh thu. Cho em hỏi: Phương thức trả thưởng biến đổi theo doanh thu cho xổ số tự chọn số điện toán là gì? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp em. Xin cám ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Phương thức trả thưởng biến đổi theo doanh thu cho xổ số tự chọn số điện toán được quy định tại Khoản 11 Điều 2 Thông tư 136/2013/TT-BTC hướng dẫn hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

     “Phương thức trả thưởng biến đổi theo doanh thu” là phương thức trả thưởng mà giá trị giải thưởng trả cho người tham gia dự thưởng tính theo tỷ lệ phần trăm (%) trên doanh thu bán vé thực tế trong từng đợt phát hành của công ty xổ số điện toán.

    Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về phương thức trả thưởng biến đổi theo doanh thu cho xổ số tự chọn số điện toán, được quy định tại Thông tư 136/2013/TT-BTC. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn. 

    Trân trọng! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn