Sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán phải được xây dựng theo các nguyên tắc nào?

Ngày hỏi:16/10/2016

Sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán phải được xây dựng theo các nguyên tắc nào? Bạn đọc Nguyễn Minh Nhật, địa chỉ mail nguyen****@gmail.com hỏi: Em mới đọc báo và biết có người mới trúng giải Jackpot của Công ty Xổ số điện toán Việt Nam (Vietlott) trị giá lên tới 92 tỷ VNĐ. Em thì ít khi chơi xổ sổ nên cũng không biết về xổ số tự chọn số điện toán lắm. Em thắc mắc: Sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán phải được xây dựng theo các nguyên tắc nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Em xin cám ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán được quy định tại Khoản 3 Điều 3 Thông tư 136/2013/TT-BTC hướng dẫn hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

    Sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán phải được xây dựng theo các nguyên tắc sau:

    a) Phương thức tham gia dự thưởng phải bảo đảm rõ ràng, đơn giản, dễ hiểu;

    b) Phù hợp với nhu cầu của thị trường và thị hiếu của người tham gia dự thưởng;

    c) Phương thức trả thưởng và tỷ lệ trả thưởng kế hoạch phù hợp với từng sản phẩm cụ thể và cơ cấu giải thưởng theo quy định tại Thông tư này.

    Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán, được quy định tại Thông tư 136/2013/TT-BTC. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn. 

    Trân trọng! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn