Thẻ ngân hàng bị thu hồi trong các trường hợp nào?

Ngày hỏi:27/03/2019

Con trai tôi làm việc ở nước ngoài nên vợ chồng tôi đi mở thẻ ngân hàng để nhận tiền con trai tôi gửi về. Nhân viên tín dụng có yêu cầu chúng tôi giữ gìn để không bị thu hồi. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định của pháp luật hiện hành thì: Thẻ ngân hàng bị thu hồi trong các trường hợp nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẻ ngân hàng bị thu hồi trong các trường hợp quy định tại Điều 7 Thông tư 19/2016/TT-NHNN Quy định về hoạt động thẻ ngân hàng do Thống đốc Ngân hàng Nhà nước Việt Nam ban hành, cụ thể như sau:

      - Thẻ giả.

      - Thẻ sử dụng trái phép.

      - Phục vụ công tác Điều tra, xử lý tội phạm theo quy định của pháp luật.

      - Các trường hợp thu giữ thẻ khác được thỏa thuận tại hợp đồng phát hành và sử dụng thẻ.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn