Thời hạn hoạt động của quỹ tín dụng nhân dân

Ngày hỏi:25/03/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi, theo quy định của pháp luật thì thời hạn hoạt động của quỹ tín dụng nhân dân được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • hời hạn hoạt động của quỹ tín dụng nhân dân được qBan biên tập phản hồi thông tin đến bạn.uy định tại Điều 5 Thông tư 04/2015/TT-NHNN Quy định về quỹ tín dụng nhân dân do Thống đốc Ngân hàng Nhà nước Việt Nam ban hành, cụ thể như sau:

      - Thời hạn hoạt động của quỹ tín dụng nhân dân tối đa là 50 năm.

      - Thời hạn hoạt động cụ thể do Ban trù bị thành lập quỹ tín dụng nhân dân đề nghị và được ghi trong Giấy phép.

      => Như vậy, theo quy định trên thì thời hạn hoạt động của quỹ tín dụng nhân dân được ghi trong giấy phép hoạt động của Qũy, nhưng tối đa không quá 50 năm.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn