Thời hạn tín phiếu Ngân hàng Nhà nước được tính từ ngày nào?

Ngày hỏi:28/10/2019

Từ ngày 09/12/2019 thì thời hạn tín phiếu Ngân hàng Nhà nước được tính từ ngày nào? Nhờ tư vấn. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 4 Điều 3 Thông tư 16/2019/TT-NHNN (Có hiệu lực ngày 09/12/2019) quy định thời hạn tín phiếu Ngân hàng Nhà nước, như sau:

      Thời hạn tín phiếu Ngân hàng Nhà nước là khoảng thời gian được tính từ ngày liền kề tiếp theo ngày phát hành tín phiếu Ngân hàng Nhà nước đến ngày tín phiếu Ngân hàng Nhà nước đến hạn thanh toán.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT