Tín phiếu Ngân hàng nhà nước là gì?

Ngày hỏi:28/10/2019

Theo quy định của Thông tư mới thì Ngân hàng nhà nước quy định như thế nào là tín phiếu Ngân hàng nhà nước? Mong được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 3 Thông tư 16/2019/TT-NHNN (Có hiệu lực ngày 09/12/2019) quy định tín phiếu Ngân hàng nhà nước, như sau:

      Tín phiếu Ngân hàng Nhà nước là giấy tờ có giá ngắn hạn do Ngân hàng Nhà nước phát hành để thực hiện chính sách tiền tệ quốc gia.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT