Tổ chức tín dụng được thực hiện hình thức tái cấp vốn nào?

Ngày hỏi:12/05/2017

Tổ chức tín dụng được thực hiện hình thức tái cấp vốn nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thùy An hiện đàn sống và làm việc tại Gia Lai. Tôi có thắc mắc về hình thức tái cấp vốn của tổ chức tín dụng là những hình thức nào? Văn bản nào quy định điều này?Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Xin cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hình thức tái cấp vốn của tổ chức tín dụng được quy định tại Khoản 2 Điều 11 Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010, theo đó:

    Ngân hàng Nhà nước quy định và thực hiện việc tái cấp vốn cho tổ chức tín dụng theo các hình thức sau đây:

    a) Cho vay có bảo đảm bằng cầm cố giấy tờ có giá;

    b) Chiết khấu giấy tờ có giá;

    c) Các hình thức tái cấp vốn khác.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề  hình thức tái cấp vốn của tổ chức tín dụng. Để biết thêm thông tin chi tiết ban nên tham khảo tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn