Trách nhiệm của Bộ Tài chính trong quản lý hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán

Ngày hỏi:09/10/2016

Trách nhiệm của Bộ Tài chính trong quản lý hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán được quy định như thế nào? Bạn đọc Trần Thị Nhị Hiền, địa chỉ mail tran****@gmail.com hỏi: Tôi làm việc trong một đơn vị xổ số tỉnh, hiện nay đang có ý định chuyển sang Vietlott công tác (vị trí kỹ thuật). Tôi biết đơn vị này cũng chịu sự quản lý của nhiều cơ quan liên quan. Tôi muốn hỏi: Trách nhiệm của Bộ Tài chính trong quản lý hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp tôi. Xin cám ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Trách nhiệm của Bộ Tài chính trong quản lý hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán được quy định tại Điều 37 Thông tư 136/2013/TT-BTC hướng dẫn hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó:

    1. Kiểm tra, giám sát việc chấp hành chính sách chế độ về phát hành vé xổ số tự chọn số điện toán và hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán theo quy định tại Thông tư này và các văn bản pháp luật có liên quan.

    2. Ban hành quyết định thành lập Hội đồng giám sát xổ số và phê duyệt quy chế hoạt động, chế độ thù lao của các thành viên Hội đồng giám sát xổ số.

    3. Thực hiện các nhiệm vụ khác theo quy định tại Thông tư này và pháp luật có liên quan.

    Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về trách nhiệm của Bộ Tài chính trong quản lý hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán, được quy định tại Thông tư 136/2013/TT-BTC. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn. 

    Trân trọng! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn