Trách nhiệm của Vụ Chính sách tiền tệ trong việc phát hành tín phiếu ngân hàng nhà nước

Ngày hỏi:30/10/2019

Từ 12/2019 thì Vụ Chính sách tiền tệ của Ngân hàng nhà nước có những trách nhiệm gì khi phát hành tín phiếu ngân hàng nhà nước?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 13 Thông tư 16/2019/TT-NHNN (Có hiệu lực ngày 09/12/2019) quy định trách nhiệm của Vụ Chính sách tiền tệ trong việc phát hành tín phiến ngân hàng nước, cụ thể như sau:

      => Chủ trì, phối hợp với các đơn vị liên quan trình Thống đốc Ngân hàng Nhà nước quyết định các nội dung liên quan đến việc phát hành tín phiếu Ngân hàng Nhà nước: khối lượng, lãi suất, thời hạn, ngày thanh toán, phương thức phát hành và các nội dung khác; mua lại trước hạn tín phiếu Ngân hàng Nhà nước phát hành theo phương thức bắt buộc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT