Việc mua bán tín phiếu ngân hàng nhà nước được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:30/10/2019

Theo quy định mới nhất thì việc mua bán tín phiếu ngân hàng nhà nước được quy định như thế nào? Mong nhận được phản hồi từ anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc mua bán tín phiếu ngân hàng nhà nước được quy định như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điều 10 Thông tư 16/2019/TT-NHNN (Có hiệu lực ngày 09/12/2019) quy định việc mua bán tín phiếu ngân hàng nhà nước như sau:

      - Tổ chức tín dụng được mua, bán, cầm cố tín phiếu Ngân hàng Nhà nước với nhau, phù hợp với các quy định của pháp luật.

      - Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam được mua tín phiếu Ngân hàng Nhà nước từ tổ chức tín dụng trên cơ sở thỏa thuận giữa Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam và tổ chức tín dụng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT