Vốn huy động của tổ chức tín dụng nước ngoài bao gồm những gì?

Ngày hỏi:15/09/2016

Vốn huy động của tổ chức tín dụng nước ngoài bao gồm những gì? Chào quý anh chị ban biên tập Thư Ký Luật! Tôi có một thắc mắc trong hoạt động của tổ chức ngân hàng, tiền tệ nước ngoài ở Việt Nam mong được các anh chị hỗ trợ. Các anh chị cho tôi hỏi: Vốn huy động của tổ chức tín dụng nước ngoài bao gồm những gì? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Khoản 2 Điều 4 Nghị định 57/2012/NĐ-CP thì vốn huy động của tổ chức tín dụng nước ngoài bao gồm:

      a) Vốn huy động tiền gửi của các tổ chức và cá nhân;

      b) Vốn nhận ủy thác đầu tư;

      c) Vốn vay các tổ chức tín dụng, tổ chức tài chính trong nước và ngoài nước;

      d) Vốn vay Ngân hàng Nhà nước Việt Nam;

      đ) Phát hành các giấy tờ có giá.

      Vốn huy động của tổ chức tín dụng nước ngoài bao được quy định tại Nghị định 57/2012/NĐ-CP về chế độ tài chính đối với tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài tại Việt Nam.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn