Xử lý tiền rách

Ngày hỏi:12/05/2017

Tiền rách sẽ được xử lý như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Hoàng, hiện đang công tác tại Long An. Tôi có một tờ tiền rách, hiện không biết phải xử lý như thế nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Xin cảm ơn.

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Xử lý tiền rách được quy định tại Điều 19 Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam, theo đó:

    Ngân hàng Nhà nước quy định tiêu chuẩn phân loại tiền rách nát, hư hỏng; đổi, thu hồi các loại tiền rách nát, hư hỏng do quá trình lưu thông; không đổi những đồng tiền rách nát, hư hỏng do hành vi huỷ hoại.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về xử lý tiền rách. Để biết thêm thông tin chi tiết ban nên tham khảo tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn