Con nhỏ có được cùng mẹ vào thăm cha là phạm nhân không?

Ngày hỏi:26/10/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi: Chồng tôi hiện bị phạt tù với tội trộm cắp tài sản. Bị phạt 5 năm tù. Con tôi được 4 tuổi rồi thì có được cùng mẹ vào thăm cha đang bị giam giữ không? Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 4 Thông tư 07/2018/TT-BCA quy định đối tượng được thăm gặp phạm nhân như sau:

      1. Đối tượng được thăm gặp phạm nhân gồm: Ông, bà nội; ông, bà ngoại; bố, mẹ đẻ; bố, mẹ vợ (hoặc chồng); bố, mẹ nuôi hợp pháp; vợ hoặc chồng; con đẻ, con dâu, con rể, con nuôi hợp pháp; anh, chị, em ruột, dâu, rể; anh, chị em vợ (hoặc chồng); cô, dì, chú, bác, cậu, cháu ruột. Mỗi lần đến thăm gặp phạm nhân tối đa không quá 3 (ba) người.

      => Như vậy, bạn có thể cho con theo cùng để thăm bố là phạm nhân.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn