Đánh nhau dùng vũ khí bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:19/04/2014

Đánh nhau dùng vũ khí bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Đối với lỗi đánh người gây thương tích được quy định ở khoản Khoản 4 Điều 5 Nghị định 167 của Chính phủ về mức xử phạt vi phạm hành chính về an ninh an toàn xã hội. Theo đó, đối với lỗi đánh nhau dùng vũ khí sẽ bị Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi Gây rối trật tự công cộng mà có mang theo các loại vũ khí thô sơ hoặc công cụ hỗ trợ.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn