Gây rối trật tự công cộng, chỉ bị xử phạt hành chính?

Ngày hỏi:18/02/2014
Có phải gây rối trật tự công cộng chỉ là hành vi xâm phạm trật tự xã hội và chỉ bị xử phạt hành chính?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Không phải Gây rối trật tự công cộng chỉ bị xử phạt hành chính mà có thể bị xử phạt về hình sự. Gây rối trật tự công cộng sẽ trở thành tội phạm hình sự nếu người gây rối trật tự công cộng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi này hoặc đã bị kết án về tội này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm (khoản 1 Điều 245 BLHS).


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn