Mức án đối với Tội giết con mới đẻ

Theo dõi sự thay đổi của Tội giết con mới đẻ
Ngày hỏi:10/04/2014
Mức án đối với Tội giết con mới đẻ?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Công ty Luật Vinabiz xin trả lời như sau:

      Điều 94 BLHS quy định về tội giết con mới đẻ như sau:

      Người mẹ nào do ảnh hưởng nặng nề của tư tưởng lạc hậu hoặc trong hoàn cảnh khách quan đặc biệt mà giết con mới đẻ hoặc vứt bỏ đứa trẻ đó dẫn đến hậu quả đứa trẻ chết, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn