Người được xóa án tính rồi có lấy chồng công an được không?

Ngày hỏi:11/01/2015

Em muốn hỏi người được xoá án tích rồi bây giờ có được lấy chồng công an nữa không ạ?

Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

  • ​Theo quy định tại Điều 63 Bộ luật hình sự: "Người được xoá án tích coi như chưa bị kết án và được Toà án cấp giấy chứng nhận". Tuy nhiên, chắc bạn cũng biết ngành công an xét lý lịch rất kỹ lưỡng nên để có câu trả lời chính xác nhất thì nên đề nghị người yêu đang làm trong ngành công an xin ý kiến cơ quan về vấn đề này.


Nguồn:

Theo Dân Luật
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn