Quan hệ với bé gái 14 tuổi có thai bị xử lý như thế nào?

Ngày hỏi:05/06/2015

Chuyện là thế này. em có quan hệ với 1 bé 14 tuổi và giờ được biết là bé có thai 4 tháng 15 ngày... Mọi người cho e hỏi. Làm sao để kiểm tra đứa bé phải là con của e không và nếu bị kiên thi e sẽ bị phạt như thế nào và bồi thường bao nhiêu tiền? 

    • ​Bộ luật Hình sự năm 1999, Điều 115. Tội giao cấu với trẻ em

      1. Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm.

      2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:

      a) Phạm tội nhiều lần;

      b) Đối với nhiều người;

      c) Có tính chất loạn luân;

      d) Làm nạn nhân có thai;

      đ) Gây tổn hại cho sức khoẻ của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 31% đến 60%.

      3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:

      a) Gây tổn hại cho sức khoẻ của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 61% trở lên;

      b) Biết mình bị nhiễm HIV mà vẫn phạm tội.

      Như vậy với việc bé gái đó có thai, thì khi bị truy cứu trách nhiệm hình sự em sẽ bị áp dụng khoản 2, Điều 115 với hình phạt tù từ ba năm đến 10 năm.


    Nguồn:

    Theo Dân Luật
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn