Tội cố ý hủy hoại tài sản hoặc cố ý làm hư hỏng tài sản có giá trị từ 200 triệu đồng đến dưới 500 triệu đồng?

Ngày hỏi:21/07/2000
Tội cố ý hủy hoại tài sản hoặc cố ý làm hư hỏng tài sản có giá trị từ 200 triệu đồng đến dưới 500 triệu đồng?

    Nội dung này được Văn phòng Luật sư Nam Hà Nội - HSLAWS tư vấn như sau:

    • Trường hợp phạm tội này cũng tương tự như trường hợp quy định tại điểm g khoản 2 Điều 143 Bộ luật hình sự chỉ khác ở chỗ giá trị tài sản bị thiệt hại là từ 200 triệu đồng đến dưới 500 triệu đồng.


    Nguồn:

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NAM HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn