Tội mua bán 1 người và không thuộc trường hợp quy định tại khoản 2 Điều 191 Bộ luật hình sự

Ngày hỏi:21/07/2000
Tội mua bán 1 người và không thuộc trường hợp quy định tại khoản 2 Điều 191 Bộ luật hình sự?

    Nội dung này được Văn phòng Luật sư Nam Hà Nội - HSLAWS tư vấn như sau:

    • Là trường hợp 1 người hoặc nhiều người mua bán 1 người mà không thuộc trường hợp phạm tội mua bán vì mục đích mại dâm, phạm tội có tổ chức, phạm tội có tình chất chuyên nghiệp, để lấy bộ phận cơ thể, để đưa ra nước ngoài, đối với nhiều người, phạm tội nhiều lần, thì bị truy cứu trách nhiệm hình sự theo khoản 1 Điều 119 Bộ luật hình sự có khung hình phạt từ hai năm đến bảy năm.


    Nguồn:

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NAM HÀ NỘI
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Tôi mua bán người
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn