Trách nhiệm hình sự đối với tội giết con

Ngày hỏi:09/04/2015

Nếu A là người nước ngoài,lấy B là người Việt Nam,sau đó vì do ghen tuông A giết C là con của 2 vợ chồng (5 ngày tuổi).Vậy vấn đề trách nhiệm hình sự đối với A được giải quyết như thế nào?

    Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

    • Trường hợp này A phải chịu trách nhiệm hình sự về hành vi giết người người theo quy định tại Điều 93 Bộ luật Hình sự nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam. Các cơ quan tiến hành tố tụng Việt Nam sẽ có trách nhiệm xử lý, giải quyết vị việc theo quy định.

      Nếu cần tham vấn thêm hoặc hỗ trợ về mặt pháp lý, bạn có thể liên hệ với chúng tôi để cùng trao đổi.


    Nguồn:

    Theo Dân Luật
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn